

ACCESS MICROFINANCE BANK TANZANIA LIMITED

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA ZISIZOKAGULIWA KWA UMMA

IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA (UONESHAJI) YA MWAKA 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 MACHI 2024
(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo Mwaka ya sasa 31 MACHI 2024	Robo Mwaka iliopita 31 DISEMBA 2023
A. MALI		
1 Fedha Taslimu	6,191	8,403
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania	7,017	6,516
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali	-	-
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	221	147
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa	13	17
6 Miamala Baina ya Matawi	-	-
7 Bili Zilizofikiwa	-	-
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika	-	-
9 Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine	200	204
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine	-	-
11 Mikopo Halisi Iliyopo	59,216	55,240
12 Mali Nyingine	4,803	4,623
13 Uwekezaji wa Hisa	-	-
14 Akaunti za uhdhamini	-	-
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	3,189	3,428
16 JUMLA YA MALI	80,850	78,578
B. DHIMA		
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	-	501
18 Amana za Wateja	64,068	61,735
19 Dhama na Malipo kwa Fedha Taslimu	-	-
20 Amana Maalumu	-	-
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha	-	-
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa	-	-
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa	889	1,055
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja	-	-
25 Miamala Iliyoshughulikiwa Baina ya Matawi	-	-
26 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae	1,569	1,408
27 Dhima Nyingine	5,381	5,251
28 Madeni	-	-
29 JUMLA YA DHIMA	71,907	69,950
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)	8,943	8,629
C. FEDHA ZA WANAHISA		
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa	40,000	40,000
32 Akiba ya Mtaji	-	-
33 Mapato Yaliyobakizwa	(31,371)	(32,537)
34 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika	314	1,166
35 Akaunti Nyingine za Mtaji	-	-
36 Stahiki ya Wenyehisa Chache	-	-
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA	8,943	8,629
38 Dhima Zisizo Dhahiri	235	653
39 Mikopo Chechefu	3,573	3,780
40 Tongo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu	4,514	4,761
41 Mali Nyingine Chechefu	64	64
D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA		
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali	11.06%	10.98%
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	5.61%	6.31%
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	99.47%	96.41%
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	73.24%	70.30%
(v) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali	73.49%	70.56%
(vi) Ongezeko la Amana	2.94%	4.32%
(vii) Ongezeko la Mali	2.89%	1.72%

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31 MACHI 2024
(Kiasi kwa shilingi milioni)

	(Kiasi kwa shilingi milioni)			
	Robo Mwaka ya sasa 31 MACHI 2024	Robo Mwaka iliopita 31 DISEMBA 2023	Limbikizo la Mwaka wa sasa 31 MACHI 2024	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 31 MACHI 2023
I: Mitiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:				
Mapato/(Hasara) Halisi	417	99	417	572
Marekebesho kwa Ajili ya:				
- Hasara Katika Mali	409	338	409	894
- Badiliko Halisi Katika Mikopo	(3,976)	(1,295)	(3,976)	(3,352)
- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali	(8)	(19)	(8)	-
- Mabadiliko Halisi Katika Amana	1,833	2,588	1,833	1,886
- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mtuji Zilizofikiwa	-	-	-	-
- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	479	(960)	479	137
- Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	(261)	(176)	(261)	(366)
- Kodi liliyolipwa	(63)	(55)	(63)	(75)
- Mengineyo (bainisha)	(279)	(88)	(279)	(58)
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji	(1,449)	424	(1,449)	(63)
II: Mitiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:				
Gawio Lillopokewa	-	-	-	-
Ununuzi wa Mali za Kudumu	(129)	(43)	(129)	(43)
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	8	19	8	-
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mapato ahirishwa	(31)	(47)	(31)	(17)
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji	(152)	(71)	(152)	(60)
III: Mitiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:				
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa	-	-	-	-
Gawio Lillolipwa kwa Fedha Taslimu	-	-	-	-
Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine	-	-	-	-
Mengineyo (bainisha)	(324)	(143)	(324)	(225)
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha	(324)	(143)	(324)	(225)
IV: Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:				
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Fedha Zinazofanana na Fedha Taslimu	(1,925)	210	(1,925)	(848)
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/Kipindi	11,744	11,534	11,744	10,277
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka/Kipindi	9,819	11,744	9,819	9,429

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31 MACHI 2024
(Kiasi kwa shilingi milioni)

	(Kiasi kwa shilingi milioni)					
	Mtaji wa Hisa	Malipo juu ya bei ya hisa	Mapato Yaliyobakizwa	Ziada ya Kisheria	Tongo la Ziada ya Jumla	Jumla
Kipindi cha sasa hadi 31 Machi 2024						
Salio la mwanzo wa mwaka 2024	40,000	-	(31,371)	-	-	8,629
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	314	-	-	314
Ziada ya Kisheria	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa 31 Machi 2024	40,000	-	(31,057)	-	-	8,943
Kipindi cha Mwaka uliopita hadi 31 Disemba 2023						
Salio la mwanzo wa mwaka 2023	40,000	-	(32,537)	-	-	7,463
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	1,166	-	-	1,166
Tongo la Ziada ya Jumla	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa 31 Disemba 2023	40,000	-	(31,371)	-	-	8,629

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31 MACHI 2024
(Amounts in million shillings)

	Robo ya Mwaka sasa	Robo ya mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)	Limbikizo la Mwaka wa sasa	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)
	31 MACHI 2024	31 MACHI 2023	31 MACHI 2024	31 MACHI 2023
1 Mapato ya Riba	6,677	5,872	6,677	5,872
2 Gharama za Riba	(1,174)	(1,200)	(1,174)	(1,200)
3 Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2)	5,503	4,672	5,503	4,672
4 Madeni Viza Yaliyofutwa	-	-	-	-
5 Punguzo/Ongezeko la tongo katika Mikopo	(356)	(465)	(356)	(465)
6 Mapato Yasiyo ya Riba:	1,191	1,267	1,191	1,267
6.1 Faida/(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni	(46)	25	(46)	25
6.2 Ada na Kamisheni	386	351	386	351
6.3 Gawio	-	-	-	-
6.4 Mapato Mengine	850	891	850	891
7 Gharama Zisizo za Riba:	(5,921)	(4,898)	(5,921)	(4,898)
7.1 Mishahara na Malipo	(3,306)	(3,147)	(3,306)	(3,147)
7.2 Ada na Kamisheni	(156)	(130)	(156)	(130)
7.3 Gharama Nyingine	(2,460)	(1,621)	(2,460)	(1,621)
8 Faida/(Hasara) ya Uendeshaji	417	978	417	578
9 Tongo la Kodi ya Mapato	(103)	(172)	(103)	(172)
10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	314	404	314	404
11 Mapato Mengine Yaliyomuishwa (bainisha)	-	-	-	-
12 Jumla ya Faida (Hasara) Iliyomuishwa kwa mwaka	314	404	314	404
13 Idadi ya Waajirwa	376	392	376	392
14 Mapato kwa Hisa	31	40	31	40
15 Idadi ya Matawi	8	8	8	8
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UJANZI				
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali	1.56%	2.23%	1.56%	2.23%
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa	14.23%	20.77%	14.23%	20.77%
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi	75.25%	68.61%	75.25%	68.61%
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha	37.89%	37.93%	37.89%	37.93%

BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA ILIYOISHIA 31 MACHI 2024

Katika kuanda taarifa za hizi za fedha, sera za uandaji ni zililizite zilizotumika wakati wa uandaji wa Taarifa za Fedha zilizokaguliwa kwa mwaka uliopita.

Jina	Cheo	Sahihi	Tarehe
Julius Justine Ruwachi			
Tajinder Singh Bhachu	Alisa Mtendaji Mkuu	Imesainiwa	22 Aprili 2024
Beatrice Temba	Mkuu wa Fedha	Imesainiwa	22 Aprili 2024
	Kaimu Mikuzi Mkuu wa Ndani	Imesainiwa	22 Aprili 2024

Sisi, tulitafuta hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunahitibisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa ueleva na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Vianwano vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matawaka ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonekana hali halisi.

Jina	Cheo	Sahihi	Tarehe
Thomas Engelhardt			
Johannes Mainhardt	Mwenyekiti	Imesainiwa	22 Aprili 2024
	Mkurugenzi	Imesainiwa	22 Aprili 2024