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UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA ZISIZOKAGULIWA KWA UMMA

A KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA (UONESHAJI) YA MWAKA 2014

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31 MACHI 2023
(Kiasi kwa shilingi milioni)

(Kiasi kwa shilingi milioni) (Kiasi kwa shilingi milioni)
Robo Mwaka ya sasa Robo Mwaka iliopita Limbikizo |2 Mwaka wa Limbikizo la robo
31 MACHI 2023 31 DISEMBA 2022 Robo Mwaka yasasa | Robo Mwaka liyopita et Mwaka Linganishi
A. MALI (Mwaka Uliopita)
1 Fedha Taslimu 5,617 5,814 31 MACHI 2023, 31 DISEMBA 2022| 31 MACHI 2023 31 MACHI 2022
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania 5,885 6,708
3 Uwgkeza.ji Katika Ame.ma. za Serikali. . - - I:  Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:
4  Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha 808 644 Mapatol(Hasara) Hals 572 380 572 @13)
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa 69 1 Mrekebisho kua Al ya:
6 Miamala Baina ya Matawi - ) - Hasara Katka Mal 604 909 894 &78
7 Bili Zilizoafikiwa - ) Baiko Hals Katka Mi 3382 1892 3360 0240
8  Dhima za Wateja Zilizokubalika o o - Sadiiko Halsi Ratika Miopo [t ) (B (2
9 Mikopo lliyotolewa kwa Benki Nyingine 200 204 - Faitaliasara Kienye Maizo ya Mgl - (1) - -
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine ~ ~ - Mabadiliko Halisi Katika Amana 1,686 1,703 1,686 559
11 Mikopo Halisi lliyopo 50,434 47,547 - Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa = = e -
12 Mali Nyingine 8,643 8,380 - Mabadiiko Has Katka Dhima Nyingine 137 28) 137 (748)
13 Uwekezaji wa Hisa = = -Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (366) 144 (366) (958)
14 Akaunti za udhamini - - - Kodi lliyolipwa (75) - (75) -
15  Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa 773 847 - Mengineyo (bainisha) (58) (141) (58) 35
16 JUMLA YA MALI 72,429 70,143 Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji (563) 1075 (569) 2687)
B. DHIMA Il: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaj:
17  Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha 500 1,001 Gawio Lilllopokewa - = = -
18 Amana za Wateja _ 54,614 52,427 Ununuzi wa Mali za Kudumu (43) (48) (43) (26)
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu - - Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu - 4 -
20 Aman.a Maalumy . - - Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala - -
21 Maag.lzo ya Mallpo/Fec‘jha Z? K.‘."ham'Sha : : Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala c = ° °
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa = = Mapalo ahirshwa ) @) (1) (16)
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 821 1,868 o ; . ;
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja _ _ Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji (60) (64) (60) (42)
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi = = o -
2 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa 2.028 1,868 II: Miriiko wa Fedha Kutokania na Shughuli za Kifedha:
Baadae g ' Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu - -
27  Dhima Nyingine 6,604 5,516 Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu - -
28 Madeni - - Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa - -
29 JUMLA YA DHIMA 64,567 62,680 Gawio Lillolipwa kwa Fedha Taslimu - -
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29) 7,862 7,463 Mabadiiko Hals Katia Maderi Mengine . . .
Mengineyo (bainisha) (225) (176) (225)
C. _FEDHA ZA WANAHISA Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha (225) (176) (225)
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa 40,000 40,000 B
32  Akiba ya Mtaji = -
33 Mapato Yaliyobakizwa (32,537) (33,584)| IV: Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:
34  Faida (.”‘35?@) ya Kipinc{i Husika 401 1,047 Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu (848) 834 (848) (2,729)
35 Akaunti Nyingine za Mtaji © - Fedha na Mal Zinazofanana nia Fecha Tasimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/Kipindi 1021 9,443 021 10411
36 Stahiki ya Wenyehisa Chache ' Z Fedha na Mal Zinazofanana na Fedha Tasimu Muishoni mwa Robo MwakaKipindi 9429 10217 9,429 7,662
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA 7,863 7,463
gg '\Dﬂr_‘li"‘a Z(i;:zor?';ahiri s iii s gf;g TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31 MACHI 2023
IKOpO iechetu K R P e " L .
40  Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 5,260 5,386 (Klasilkwalshilingilmitionl)
41 Mali Nyingine Chechefu 64 64 (Kiasi kwa shilingi milioni)
Mtaii Malipo Mapato Ziad Tengo la
D.  BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA Hica ' juuyabei Yaliyobaki | 2t8Y2  Ziadaya  Jumla
(i)  Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali 10.86% 10.64% ya hisa zwa Jumla
(i) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi 9.77% 10.14% Kipindi cha sasa hadi 31 Machi 2023
(iii)  Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 101.05% 99.07% .
) h N - N - Salio la mwanzo wa mwaka 2023 40,000 - (32,537) - - 7,463
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 69.63% 67.78% . - "
B N . A Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - - 401 - - 401
(v)  Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali 69.91% 68.08% Mapato mengine valiyojumuishwa _ ~ _ _ _ ~
(vi) Ongezeko la Amana 3.16% 3.12% M mengme Yol ) i i i i i
(vii) Ongezeko la Mali 3.26% 3.47% Gawio liolipwa _ ~ _ _ _ ~
Ziada ya Kisheria = - - = = =
Salio la mwisho wa 31 Machi 2023 40,000 - 32,136 - - 7,864
TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31 MACHI 2023 L L
(Amounts in million shillings) Kipindi cha Mwaka uliopita hadi 31 Disemba 2022
(Kiasi kwa shilingi milioni) Salio la mwanzo wa mwaka 2022 40,000 - (33,813) 229 - 6,416
b Mk [ m Limbikizo Ia Mwaka  Limbikizo la Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - - 1,047 - - 1,047
cana 0 WAKE Linganishi (Mwaka M0 < 18 HMWAKS mwaia Li Tengo la Ziada ya Jumla = - 229 (229) o -
W) (Mwska Ulicpita) Salio la mwisho wa 31 Disemba 2022 40,000 5 (32,537) 5 - 7,463
— — — — _
1 Mapato ya Riba 5,872 4,536 5,872 4,536
2 Gharama za Riba (1,200) (656) (1,200) (656)
2 Maverm s varyotoma 4673 o880 673 o880 Katika kuanda taarifa za hizi za fedha, sera za uandaaiji ni zilizile zilizotumika wakati wa uandaaji wa Taarifa za Fedha
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo (465) (610) (465) (610) Z|||20kagU||Wa za mwaka uliopita.
6 Mapato Yasiyo ya Riba: 1,267 928 1,267 928
6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni 25 13 25 13
6.2 Ada na Kamisheni 351 273 351 273 Jina Cheo Sahihi Tarehe
6.3 Gawio = 5 R R
6.4 M: ito M i 891 641 891 641 . . L " " . o
O i iba (CEm) ) ) OO Julius Justine Ruwaichi  Ofisa Mtendaji Mkuu Imesainiwa 24 Aprili 2023
7.1 Mishahara na Mafao (3.147) (2.707) (3,147) (2.707)
7.2 Ada na Kamisheni (130) (131) (130) (131) i A il 4k
T s Gharams. Nymeine e a5 @) A5 Tajinder Singh Bhachu Mkuu wa Fedha Imesainiwa 24 Aprili 2023
8 Faida /(Hasara) ya Uendeshaiji 572 (213) 572 (213) . . . -
9 Tengo la Kodi ya Mapato (72) 2 (172) 5 Catherine Temu Mkaguzi Mkuu wa Ndani Imesainiwa 24 Aprili 2023
10 Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato 401 (213) 401 (213)
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha) - - - - L L . X i X s - ) X
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka 401 (213) 401 (213) Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka
» easi v s 505 502 508 kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa
13 Idadi ya Waajiriwa - . : ; e ]
14 Mapato kua Hisa 40 (1) 40 (@1 vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha
15 Idadi ya Matawi 8 8 8 8 hall ha|ISI
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI ’
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali 22% -1.4% 2.2% -1.4%
(i) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa 21% -13.6% 21% -13.6% . .
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi 68.6% 80.7% 68.6% 80.7% Jlna Cheo Sahlhl Tarehe
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha 37.9% 40.6% 37.9% 40.6% Thomas Engelhardt Mwenyekm Imesalnlwa 24 Apnll 2023
Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio la mwisho kwa miezi inayohusika katika kipindi na kugawanya kwa idadi ya miezi katika kipindi hicho. JOhannes Malnhardt MkurugenZ| |mesa|n|wa 24 Aprlll 2023




