

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

**IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA
(UONESHAJI) YA MWAKA 2014**

**TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI
KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30 SEPTEMBER 2022**

	<i>(Kiasi kwa shilingi milioni)</i>			
	Robo ya Mwaka sasa	Robo ya mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)	Limbikizo la Mwaka wa sasa	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)
	30 SEPTEMBER 2022	30 SEPTEMBER 2021	30 SEPTEMBER 2022	30 SEPTEMBER 2021
1 Mapato ya Riba	5,341	4,117	14,762	11,722
2 Gharama za Riba	(1,014)	(611)	(2,467)	(1,936)
3 Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2)	4,327	3,506	12,295	9,786
4 Madeni Viza Yaliyofutwa	-	0	-	-
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo	(747)	(387)	(2,017)	(1,484)
6 Mapato Yasiyo ya Riba:	1,395	1,138	3,386	2,522
6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni	39	33	63	108
6.2 Ada na Kamisheni	344	252	978	729
6.3 Gawio	-	-	-	-
6.4 Mapato Mengine	1,012	853	2,344	1,685
7 Gharama Zisizo za Riba:	(4,642)	(4,087)	(13,008)	(11,118)
7.1 Mishahara na Mafao	(2,931)	(2,343)	(8,305)	(6,306)
7.2 Ada na Kamisheni	(141)	(145)	(408)	(450)
7.3 Gharama Nyingine	(1,570)	(1,600)	(4,295)	(4,362)
8 Faida /(Hasara) ya Uendeshaji	333	170	655	(293)
9 Tengo la Kodi ya Mapato	(73)	-	(97)	-
10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	260	170	558	(293)
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha)	-	-	-	-
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka	260	170	558	(293)
13 Idadi ya Waajiriwa	397	340	397	340
14 Mapato kwa Hisa	26	17	56	(10)
15 Idadi ya Matawi	8	8	8	8
<u>BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI</u>				
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali	1.56%	1.13%	1.77%	-0.95%
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa	15.09%	10.01%	17.10%	-8.54%
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi	68.92%	77.78%	71.68%	78.05%
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha	40.71%	36.19%	58.08%	49.86%

ACCESS MICROFINANCE BANK TANZANIA LIMITED
WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 30 SEPTEMBER 2022

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Robo Mwaka ya sasa 30 SEPTEMBER 2022	Robo Mwaka iliopita 30 JUNI 2022
--	-------------------------------------

A. MALI		
1 Fedha Taslimu	5,899	6,093
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania	5,767	4,165
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali	-	-
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	657	1,016
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa	60	60
6 Miamala Baina ya Matawi	-	-
7 Bili Zilizofikiwa	-	-
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika	-	-
9 Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine	-	-
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine	-	-
11 Mikopo Halisi Iliyopo	45,654	44,204
12 Mali Nyingine	8,594	8,737
13 Uwekezaji wa Hisa	-	-
14 Akaunti za udhamini	-	-
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	899	963
16 JUMLA YA MALI	67,529	65,237
B. DHIMA		
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	1,000	1,500
18 Amana za Wateja	50,726	47,914
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu	-	-
20 Amana Maalumu	-	-
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha	-	-
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa	-	-
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa	648	1,227
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja	-	-
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi	-	-
26 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae	1,906	1,894
27 Dhima Nyingine	6,275	5,989
28 Madeni	-	-
29 JUMLA YA DHIMA	60,556	58,524
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)	6,973	6,714
C. FEDHA ZA WANAHISA		
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa	40,000	40,000
32 Akiba ya Mtaji	-	-
33 Mapato Yaliyobakizwa	(33,584)	(33,797)
34 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika	558	298
35 Akaunti Nyingine za Mtaji	-	212
36 Stahiki ya Wenye-hisa Chache	-	-
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA	6,973	6,714
38 Dhima Zisizo Dhahiri	444	1,018
39 Mikopo Chechefu	5,407	5,694
40 Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu	5,118	4,956
41 Mali Nyingine Chechefu	64	64
D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA		
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali	10.33%	10.29%
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	10.65%	11.58%
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	98.15%	99.49%
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	67.61%	67.76%
(v) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali	67.61%	67.76%
(vi) Ongezeko la Amana	4.68%	11.61%
(vii) Ongezeko la Mali	3.51%	8.84%

**TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA
KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30 SEPTEMBER 2022**

(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo Mwaka ya sasa	Robo Mwaka iliyopita	Limbikizo la Mwaka wa sasa	Limbikizo la robo Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)
	30 SEPTEMBER 2022	30 JUNI 2022.	30 SEPTEMBER 2022	30 SEPTEMBER 2021
I: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:				
Mapato/(Hasara) Halisi	333	535	655	(293)
Marekebisha kwa Ajili ya:				
- Hasara Katika Mali	1,192	930	2,832	2,232
- Badiiliko Halisi Katika Mikopo	(1,450)	(4,469)	(8,624)	(1,481)
- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali	-	-	-	(7)
- Mabadiliko Halisi Katika Amana	2,312	5,141	7,755	(5,388)
- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizofikiwa	-	-	-	955
- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	(280)	(353)	(1,382)	(1,009)
-Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	144	512	(248)	955
- Kodi Iliyolipwa	(73)	(73)	(218)	(60)
- Mengineyo (bainisha)	(171)	(236)	(442)	189
<i>Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji</i>	2,005	1,989	328	(3,907)
II: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:				
Gawio Liliopokewa	-	-	-	-
Ununuzi wa Mali za Kudumu	(53)	(55)	(134)	-
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	0	-	-	18
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mapato ahirishwa	(25)	(18)	(60)	(106)
<i>Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji</i>	(78)	(74)	(194)	(88)
III: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:				
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa	-	-	-	-
Gawio Liliolipwa kwa Fedha Taslimu	-	-	-	-
Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine	-	-	-	-
Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha	-	-	-	-
IV: Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:				
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu	1,927	1,915	134	(3,995)
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/Kipindi	8,618	6,703	10,411	18,862
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka/Kipindi	10,545	8,618	10,545	14,867

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 30 SEPTEMBER 2022

(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Mtaji wa Hisa	Malipo juu ya bei ya hisa	Mapato Yaliyobakizwa	Ziada ya Kisheria	Tengo la Ziada ya Jumla	Jumla
Kipindi cha sasa hadi 30 Septemba 2022						
Salio la mwanzo wa mwaka 2022	40,000	-	(34,166)	581	-	6,416
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	558	-	-	558
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	581	(581)	-	-
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa 30 Septemba 2022	40,000	-	(33,026)	-	-	6,974
Kipindi cha Mwaka uliopita hadi 30 Septemba 2021						
Salio la mwanzo wa mwaka 2021	40,000	-	(35,570)	2,709	-	7,139
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	(293)	-	-	(293)
Tengo la Ziada ya Jumla	-	-	1,991	(1,991)	-	-
Salio la mwisho wa 30 Septemba 2021	40,000	-	(33,871)	718	-	6,846

BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30 SEPTEMBER 2022

Katika kuanda taarifa za hizi za fedha, sera za uandaaji ni zililizile zilizotumika wakati wa uandaaji wa Taarifa za Fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita.

Jina	Cheo	Sahihi	Tarehe
Julius Justine Ruwaichi	Ofisa Mtendaji Mkuu	24 Oktoba 2022
Tajinder Singh Bhachu	Mkuu wa Fedha	24 Oktoba 2022
Catherine Temu	Mkaguzi Mkuu wa Ndani	24 Oktoba 2022

Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.

Jina	Cheo	Sahihi	Tarehe
Thomas Engelhardt	Mwenyekiti	24 Oktoba 2022
Johannes Mainhardt	Mkurugenzi	24 Oktoba 2022