

**UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA**

**IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA  
(UONESHAJI) YA MWAKA 2014**

**TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI  
KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30 JUNI 2022**

	<i>(Kiasi kwa shilingi milioni)</i>			
	<b>Robo ya Mwaka sasa</b>	<b>Robo ya mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)</b>	<b>Limbikizo la Mwaka wa sasa</b>	<b>Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)</b>
	<b>30 JUNI 2022</b>	<b>30 JUNI 2021</b>	<b>30 JUNI 2022</b>	<b>30 JUNI 2021</b>
1 Mapato ya Riba	4,885	3,884	9,421	7,605
2 Gharama za Riba	(797)	(656)	(1,453)	(1,325)
3 Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2)	4,088	3,228	7,968	6,280
4 Madeni Viza Yaliyofutwa	-	0	-	-
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo	(660)	(368)	(1,270)	(1,097)
<b>6 Mapato Yasiyo ya Riba:</b>	<b>1,063</b>	<b>755</b>	<b>1,991</b>	<b>1,384</b>
6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni	11	35	24	75
6.2 Ada na Kamisheni	361	244	634	477
6.3 Gawio	-	-	-	-
6.4 Mapato Mengine	691	476	1,332	832
<b>7 Gharama Zisizo za Riba:</b>	<b>(3,955)</b>	<b>(3,121)</b>	<b>(8,366)</b>	<b>(7,030)</b>
7.1 Mishahara na Mafao	(2,667)	(2,179)	(5,374)	(3,963)
7.2 Ada na Kamisheni	(137)	(139)	(267)	(305)
7.3 Gharama Nyingine	(1,152)	(803)	(2,725)	(2,762)
<b>8 Faida /(Hasara) ya Uendeshaji</b>	<b>535</b>	<b>494</b>	<b>322</b>	<b>(463)</b>
9 Tenga la Kodi ya Mapato	(24)	-	(24)	-
<b>10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato</b>	<b>511</b>	<b>494</b>	<b>298</b>	<b>(463)</b>
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha)	-	-	-	-
<b>12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka</b>	<b>511</b>	<b>494</b>	<b>298</b>	<b>(463)</b>
13 Idadi ya Waajiriwa	401	329	401	329
14 Mapato kwa Hisa	51	49	30	(23)
15 Idadi ya Matawi	8	8	8	8
<b>BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI</b>				
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali	3.23%	3.22%	0.97%	-1.50%
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanhisa	31.82%	30.90%	9.39%	-13.40%
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi	66.49%	67.27%	73.31%	78.21%
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha	38.46%	33.32%	39.11%	31.78%

**ACCESS MICROFINANCE BANK TANZANIA LIMITED**  
**WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 30 JUNI 2022**

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Robo Mwaka ya sasa 30 JUNI 2022	Robo Mwaka iliopita 31 MACHI 2022
------------------------------------	--------------------------------------

<b>A.</b>	<b><u>MALI</u></b>		
1	Fedha Taslimu	6,093	4,600
2	Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania	4,165	4,491
3	Uwekezaji Katika Amana za Serikali	-	-
4	Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	1,016	319
5	Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa	60	60
6	Miamala Baina ya Matawi	-	-
7	Bili Zilizoafikiwa	-	-
8	Dhima za Wateja Zilizokubalika	-	-
9	Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine	-	464
10	Uwekezaji Katika Amana Nyingine	-	-
11	Mikopo Halisi Iliyopo	44,204	39,735
12	Mali Nyingine	8,737	9,250
13	Uwekezaji wa Hisa	-	-
14	Akaunti za udamini	-	-
15	Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	963	1,019
16	<b>JUMLA YA MALI</b>	<b>65,237</b>	<b>59,939</b>
<b>B.</b>	<b><u>DHIMA</u></b>		
17	Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	1,500	1,000
18	Amana za Wateja	47,914	43,272
19	Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu	-	-
20	Amana Maalumu	-	-
21	Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha	-	-
22	Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa	-	-
23	Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa	1,227	1,299
24	Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja	-	-
25	Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi	-	-
26	Mapato yaliyolingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae	1,894	1,879
27	Dhima Nyingine	5,989	6,285
28	Madeni	-	-
29	<b>JUMLA YA DHIMA</b>	<b>58,524</b>	<b>53,736</b>
30	<b>MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)</b>	<b>6,714</b>	<b>6,203</b>
<b>C.</b>	<b><u>FEDHA ZA WANAHISA</u></b>		
31	Mtaji wa Hisa Uliolipwa	40,000	40,000
32	Akiba ya Mtaji	-	-
33	Mapato Yaliyobakizwa	(33,797)	(33,904)
34	Faida (Hasara) ya Kipindi Husika	298	(213)
35	Akaunti Nyingine za Mtaji	212	320
36	Stahiki ya Wenyehisa Chache	-	-
37	<b>JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA</b>	<b>6,714</b>	<b>6,203</b>
38	Dhima Zisizo Dhahiri	1,018	1,018
39	Mikopo Chechefu	5,694	6,156
40	Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu	4,956	5,019
41	Mali Nyingine Chechefu	64	64
<b>D.</b>	<b><u>BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA</u></b>		
(i)	Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali	10.29%	10.35%
(ii)	Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	11.58%	13.75%
(iii)	Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	99.49%	101.09%
(iv)	Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	67.76%	66.29%
(v)	Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali	67.76%	67.07%
(vi)	Ongezeko la Amana	11.61%	3.65%
(vii)	Ongezeko la Mali	8.84%	0.70%

**TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA  
KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30 JUNI 2022**

(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo Mwaka ya sasa	Robo Mwaka iliyopita	Limbikizo la Mwaka wa sasa	Limbikizo la robo Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)
	30 JUNI 2022	31 MACHI 2022	30 JUNI 2022	30 JUNI 2021
<b>I: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:</b>				
Mapato/(Hasara) Halisi	535	(213)	322	(463)
Marekebisha kwa Ajili ya:				
- Hasara Katika Mali	930	878	1,808	600
- Badiliko Halisi Katika Mikopo	(4,469)	(2,240)	(6,952)	(551)
- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali	-	-	-	-
- Mabadiliko Halisi Katika Amana	5,141	559	5,190	(3,581)
- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizofikiwa	-	-	-	(159)
- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	(353)	(748)	(749)	604
-Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	512	(958)	(45)	(1,252)
- Kodi Iliyolipwa	(73)	(73)	(146)	(41)
- Mengineyo (bainisha)	(236)	(35)	(271)	184
<i>Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji</i>	<b>1,989</b>	<b>(2,830)</b>	<b>(842)</b>	<b>(4,659)</b>
<b>II: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:</b>				
Gawio Lililopokewa	-	-	-	-
Ununuzi wa Mali za Kudumu	(55)	(26)	(81)	-
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	-	-	-	10
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mapato ahirishwa	(18)	(16)	(34)	(33)
<i>Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji</i>	<b>(74)</b>	<b>(42)</b>	<b>(116)</b>	<b>(23)</b>
<b>III: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:</b>				
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa	-	-	-	-
Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu	-	-	-	-
Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine	-	-	-	-
Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
<i>Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha</i>	-	-	-	-
<b>IV: Fedha Taslimu na Mali Zinzafanana na Fedha Taslimu:</b>				
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinzafanana na Fedha Taslimu	1,915	(2,872)	(958)	(4,682)
Fedha na Mali Zinzafanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/Kipindi	6,703	9,575	9,575	17,864
Fedha na Mali Zinzafanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka/Kipindi	8,618	6,703	8,618	13,182

**TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 30 JUNI 2022**

	(Kiasi kwa shilingi milioni)					Jumla
	Mtaji wa Hisa	Malipo juu ya bei ya hisa	Mapato Yaliyobaki zwa	Ziada ya Kisheria	Tengo la Ziada ya Jumla	
<b>Kipindi cha sasa hadi 20 JUNI 2022</b>						
Salio la mwanzo wa mwaka 2022	40,000	-	(34,166)	581	-	6,416
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	298	-	-	298
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	369	(369)	-	-
<b>Salio la mwisho wa 30 Juni 2022</b>	<b>40,000</b>	<b>-</b>	<b>(33,499)</b>	<b>212</b>	<b>-</b>	<b>6,714</b>
<b>Kipindi cha Mwaka uliopita hadi 30 Juni 2021</b>						
Salio la mwanzo wa mwaka 2021	40,000	-	(35,570)	2,709	-	7,139
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	(463)	-	-	(463)
Tengo la Ziada ya Jumla	-	-	1,991	(1,991)	-	-
<b>Salio la mwisho wa 30 Juni 2021</b>	<b>40,000</b>	<b>-</b>	<b>(34,042)</b>	<b>718</b>	<b>-</b>	<b>6,676</b>

**BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30 JUNI 2022**

Katika kuanda taarifa za hizi za fedha, sera za uandaaji ni zilizile zilizotumika wakati wa uandaaji wa Taarifa za Fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita.

Jina	Cheo	Sahihi	Tarehe
Julius Justine Ruwaichi	Offisa Mtendaji Mkuu	imesainiwa	23 Julai 2022
Tajinder Singh Bhachu	Kaimu Mkuu wa Fedha	imesainiwa	23 Julai 2022
Catherine Temu	Mkaguzi Mkuu wa Ndani	imesainiwa	23 Julai 2022

Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.

Jina	Cheo	Sahihi	Tarehe
Mr. Thomas Engelhardt	Mwenyekiti	imesainiwa	23 Julai 2022
Mr. Johannes Mainhardt	Mkurugenzi	imesainiwa	23 Julai 2022