

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

**IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA
(UONESHAJI) YA MWAKA 2014**

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI
KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31 MACHI 2022

(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo ya Mwaka sasa	Robo ya mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)	Limbikizo la Mwaka wa sasa	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)
	31 MACHI 2022	31 MACHI 2021	31 MACHI 2022	31 MACHI 2021
1 Mapato ya Riba	4,536	3,638	4,536	3,638
2 Gharama za Riba	(656)	(669)	(656)	(669)
3 Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2)	3,880	2,970	3,880	2,970
4 Madeni Viza Yaliyofutwa	-	-	-	-
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo	(610)	(646)	(610)	(646)
6 Mapato Yasiyo ya Riba:	928	629	928	629
6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni	13	40	13	40
6.2 Ada na Kamisheni	273	233	273	233
6.3 Gawio	-	-	-	-
6.4 Mapato Mengine	641	356	641	356
7 Gharama Zisizo za Riba:	(4,411)	(3,910)	(4,411)	(3,910)
7.1 Mishahara na Mafao	(2,707)	(1,784)	(2,707)	(1,784)
7.2 Ada na Kamisheni	(131)	(166)	(131)	(166)
7.3 Gharama Nyingine	(1,573)	(1,959)	(1,573)	(1,959)
8 Faida /(Hasara) ya Uendeshaji	(213)	(957)	(213)	(957)
9 Tengo la Kodi ya Mapato	-	-	-	-
10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	(213)	(957)	(213)	(957)
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha)	-	-	-	-
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka	(213)	(957)	(213)	(957)
13 Idadi ya Waajiriwa	395	306	395	306
14 Mapato kwa Hisa	(21)	(96)	(21)	(96)
15 Idadi ya Matawi	8	8	8	8
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI				
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali	-1.4%	-6.0%	-1.4%	-6.0%
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa	-13.6%	-51.8%	-13.6%	-51.8%
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi	80.7%	91.6%	80.7%	91.6%
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinzozalisha	40.6%	29.5%	40.6%	29.5%

ACCESS MICROFINANCE BANK TANZANIA LIMITED
WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 MACHI 2022

(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo Mwaka ya sasa 31 MACHI 2022	Robo Mwaka iliopita 31 DISEMBA 2021
--	--	--

A. <u>MALI</u>		
1 Fedha Taslimu	4,600	5,210
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania	4,491	6,396
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali	-	-
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	319	477
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa	60	60
6 Miamala Baina ya Matawi	-	-
7 Bili Zilizoafikiwa	-	-
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika	-	-
9 Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine	-	-
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine	-	-
11 Mikopo Halisi Iliyopo	39,735	37,495
12 Mali Nyingine	9,715	8,782
13 Uwekezaji wa Hisa	-	-
14 Akaunti za udhamini	-	-
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	1,019	1,101
16 JUMLA YA MALI	59,939	59,522
B. <u>DHIMA</u>		
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	1,000	-
18 Amana za Wateja	43,273	42,713
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu	-	-
20 Amana Maalumu	-	-
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha	-	-
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa	-	-
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa	1,299	1,900
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja	-	-
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi	-	-
26 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae	1,879	1,650
27 Dhima Nyingine	6,285	6,662
28 Madeni	-	-
29 JUMLA YA DHIMA	53,736	52,925
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)	6,203	6,597
C. <u>FEDHA ZA WANAHISA</u>		
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa	40,000	40,000
32 Akiba ya Mtaji	-	-
33 Mapato Yaliyobakizwa	(33,904)	(33,549)
34 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika	(213)	(543)
35 Akaunti Nyingine za Mtaji	320	689
36 Stahiki ya Wenye-hisa Chache	-	-
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA	6,203	6,597
38 Dhima Zisizo Dhahiri	1,018	816
39 Mikopo Chechefu	6,156	6,707
40 Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu	5,019	5,222
41 Mali Nyingine Chechefu	64	64
D. <u>BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA</u>		
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali	10.35%	11.08%
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	13.75%	15.70%
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	101.09%	100.01%
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	66.29%	62.99%
(v) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali	66.29%	62.99%
(vi) Ongezeko la Amana	3.65%	-2.85%
(vii) Ongezeko la Mali	0.70%	-2.48%

**TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA
KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31 MACHI 2022**

	<i>(Kiasi kwa shilingi milioni)</i>			
	Robo Mwaka ya sasa	Robo Mwaka iliyopita	Limbikizo la Mwaka wa sasa	Limbikizo la robo Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)
	31 MACHI 2022	31 DISEMBA 2021	31 MACHI 2022	31 MACHI 2021
I: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:				
Mapato/(Hasara) Halisi	(213)	(249)	(213)	(957)
Marekebisha kwa Ajili ya:				
- Hasara Katika Mali	878	499	878	911
- Badiliko Halisi Katika Mikopo	(2,240)	(1,234)	(2,240)	975
- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali	-	(35)	-	-
- Mabadiliko Halisi Katika Amana	559	(1,251)	559	(2,463)
- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizofikiwa	-	(35)	-	977
- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	(748)	(16)	(748)	(4,456)
-Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	(958)	987	(958)	3,742
- Kodi Iliyolipwa	-	(20)	-	(20)
- Mengineyo (bainisha)	35	(67)	35	365
<i>Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji</i>	(2,687)	(1,422)	(2,687)	(927)
II: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:				
Gawio Lililopokewa	-	-	-	-
Ununuzi wa Mali za Kudumu	(26)	(18)	(26)	-
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	-	41	-	-
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mapato ahirishwa	(16)	(39)	(16)	(936)
<i>Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji</i>	(42)	(16)	(42)	(936)
III: Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:				
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa	-	-	-	-
Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu	-	-	-	-
Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine	-	-	-	-
Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
<i>Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha</i>	-	-	-	-
IV: Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:				
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu	(2,729)	(1,438)	(2,729)	(1,863)
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/Kipindi	10,411	11,849	10,411	19,501
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka/Kipindi	7,682	10,411	7,682	17,638

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31 MACHI 2022

	(Kiasi kwa shilingi milioni)					
	Mtaji wa Hisa	Malipo juu ya bei ya hisa	Mapato Yaliyobak izwa	Ziada ya Kisheria	Tengo la Ziada ya Jumla	Jumla
Kipindi cha sasa hadi 31 MACHI 2022						
Salio la mwanzo wa mwaka 2022	40,000	-	(34,273)	689	-	6,415
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	(213)	-	-	(213)
Ziada ya Kisheria	-	-	369	(369)	-	-
Salio la mwisho wa 31 Machi 2022	40,000	-	(34,118)	320	-	6,203
Kipindi cha Mwaka uliopita hadi 31 Machi 2021						
Salio la mwanzo wa mwaka 2021	40,000	-	(34,013)	1,152	-	7,139
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	(957)	-	-	(957)
Tengo la Ziada ya Jumla	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa 31 Machi 2021	40,000	-	(34,970)	1,152	-	6,182

BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31 MACHI 2022

Katika kuanda taarifa za hizi za fedha, sera za uandaaji ni zilizile zilizotumika wakati wa uandaaji wa Taarifa za Fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita.

Jina	Cheo	Sahihi	Tarehe
Julius Justine Ruwaichi	Ofisa Mtendaji Mkuu	27 Aprili 2022
Tajinder Singh Bhachu	Kaimu Mkuu wa Fedha	27 Aprili 2022
Catherine Temu	Mkaguzi Mkuu wa Ndani	27 Aprili 2022

Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.

Jina	Cheo	Sahihi	Tarehe
Thomas Engelhardt	Mwenyekiti	27 Aprili 2022
Johannes Mainhardt	Mkurugenzi	27 Aprili 2022